หมวดหมู่ของบทความนี้จะพูดถึงวิธีคิดต้นทุนขาย หากคุณกำลังมองหาเกี่ยวกับวิธีคิดต้นทุนขายมาสำรวจหัวข้อวิธีคิดต้นทุนขายในโพสต์วิธีคิดต้นทุน วิธีการตั้งราคาขาย คำนวณต้นทุนวัตถุดิบ |บ้านอาชีพกู๋เล็กนี้.

บ้านอาชีพกู๋เล็ก

ดูตอนนี้วิดีโอด้านล่าง

ที่เว็บไซต์Salcedo Marketคุณสามารถเพิ่มความรู้อื่น ๆ นอกเหนือจากวิธีคิดต้นทุนขายสำหรับข้อมูลที่มีค่ามากขึ้นสำหรับคุณ ในหน้าsalcedomarket.org เราอัปเดตข้อมูลใหม่ๆ ที่ถูกต้องให้คุณอย่างต่อเนื่องทุกวัน, ด้วยความปราถนาที่จะมอบความคุ้มค่าสูงสุดให้กับผู้ใช้ ช่วยให้คุณอัพเดทข้อมูลทางอินเทอร์เน็ตได้อย่างละเอียดที่สุด.

การแบ่งปันที่เกี่ยวข้องกับหมวดหมู่วิธีคิดต้นทุนขาย

วิธีคิดต้นทุน…ตั้งราคาขาย หลายคนมีคำถามว่าเราจะตั้งราคาขายขนมเราราคาเท่าไหร่และราคาเท่าไหร่ วันนี้มีคลิปวิธีคำนวนต้นทุนสินค้า และหลักเกณฑ์การกำหนดราคาขายฝาก =========================== พ่อค้าบ้านกู่เล็ก…สอนทำขนม อย่าพลาดสูตรและเครื่องดื่ม กดติดตามได้เลยนะครับ สอบถามและตอบคำถามเกี่ยวกับการขายขนมครก และเครื่องดื่ม Facebook – Line@ – คลาสทำขนมและเครื่องดื่ม สามารถตรวจสอบตารางเรียนได้ คลาสออนไลน์ สามารถดูรายละเอียด

ภาพถ่ายบางส่วนที่เกี่ยวข้องกับเนื้อหาของวิธีคิดต้นทุนขาย

วิธีคิดต้นทุน  วิธีการตั้งราคาขาย คำนวณต้นทุนวัตถุดิบ |บ้านอาชีพกู๋เล็ก
วิธีคิดต้นทุน วิธีการตั้งราคาขาย คำนวณต้นทุนวัตถุดิบ |บ้านอาชีพกู๋เล็ก

บ้านอาชีพกู๋เล็ก คุณสามารถค้นหาเนื้อหาเพิ่มเติมด้านล่าง

คลิกที่นี่

บางแท็กที่เกี่ยวข้องกับวิธีคิดต้นทุนขาย

#วธคดตนทน #วธการตงราคาขาย #คำนวณตนทนวตถดบ #บานอาชพกเลก.

บ้านอาชีพกู๋เล็ก,แจกสูตร,คิดต้นทุน,ตั้งราคาขาย,วิธีตั้งราคาขาย,วิธีตั้งราคา,สอนคำนวณต้นทุน,สอนวิธีคิดต้นทุน,วิธีคิดต้นทุน,วิธีคิดต้นทุนกำไร,วิธีคำนวณต้นทุน,สอนคิดต้นทุน,สูตรคิดต้นทุน,สูตรคำนวณต้นทุน,สอนวิธีคำนวณต้นทุน,สอนการตั้งราคา,สอนคิดราคาต้นทุน,วิธีคิดราคาต้นทุน,ต้นทุนการขาย,วิธีคิดต้นทุนการขาย,สอนคิดต้นทุนการขาย,คำนวณต้นทุนวัตถุดิบ,วิธีคิดต้นทุนวัตถุดิบ,สอนคิดต้นทุนวัตถุดิบ.

วิธีคิดต้นทุน วิธีการตั้งราคาขาย คำนวณต้นทุนวัตถุดิบ |บ้านอาชีพกู๋เล็ก.

วิธีคิดต้นทุนขาย.

เราหวังว่าการแบ่งปันบางส่วนที่เรามอบให้จะเป็นประโยชน์กับคุณ ขอบคุณมากสำหรับการติดตามเนื้อหาวิธีคิดต้นทุนขายของเรา

34 thoughts on “วิธีคิดต้นทุน วิธีการตั้งราคาขาย คำนวณต้นทุนวัตถุดิบ |บ้านอาชีพกู๋เล็ก | วิธีคิดต้นทุนขายเนื้อหาที่เกี่ยวข้องที่แม่นยำที่สุด

  1. Jantima Kwang says:

    ส่วนตัวไม่เก่งคำนวณเอาเสียเลย อะไรที่ต่างไปจากตัวอย่างทำไม่ได้เลย โชคดีที่จบมาได้ไงไม่รู้……ถ้าขนมมีไส้ เช่น วาฟเฟิลที่ใช้ไส้ 8-9 อย่างคิดยังไง / ค่าที่ ค่าไฟ ถ้าเช่าเป็นเดือนต้องเอามาเฉลี่ยออกเป็นวันมั้ย / ค่าแรงตัวเองบวกเท่าไร คิดแบบนี่ ทำไมขนมถึงขายชิ้นละไม่เกิน 35 บาทได้ ใส่ไส้ 3 อย่าง….อย่างว่างั้นงี้เลยค่ะ โง่จริงๆเรื่องคิดเลข คิดขายของก็กลัวเจ๊งค่ะ

  2. หมีขาว อ้วนกลม says:

    ขอบคุณมากค่ะ กำลังจะเริ่มทำขาย การคำนวณคือจุดเริ่มเลยค่ะ มีประโยชน์มาก

  3. คนจริงใจ says:

    ช่วยป้าคิดหน่อยคะป้าซื้อปีกกลางมา130ต่อโล น้ำมัน34บาทต่อโลคะพริกไทผงปรุงรสด้วยคิดไม่ถูก้ลย

  4. Kegibe Jarachon says:

    รบกวนคิดตันทุนปาท่องโก๋ทำขาย 1 กิโลต้องคิดตันทุนอย่างไรคิดไม่ออกครับ

  5. Kegibe Jarachon says:

    ค่าเช่าสถานที ค่าแรง ค่าน้ำ ค่าไฟ คิดเข้ากับต้นทุนอย่างไรถึงออกมาเป็นราคาขายครับรบกวนทำให้ดูหน่อยนะครับเพราะคิดไม่เป็นขอบคุณครับ

  6. Toolaya Toolaya says:

    ขอบพระคุณค่ะ..ทั้งการสอนทำ..และการคิดคำนวนค่ะ..🙏😆👍👍👍👍👍👍🌹

  7. ปราง' ลิงงง. says:

    แป้ง1กก. ก็ต้องหาร1,000 แล้วถ้าไมโลถุงนึง300กรัมต้องหารอะไรคะ หรือต้องหาร1,000เหมือนเดิม

    ใครรู้ตอบแทนได้นะคะ🙏

  8. 3 Wilayah Thai. says:

    ตอนนี้ผมขายยำขนมจีนขายออนไลน์ครับ แต่ไม่ได้คำนวณอะไร อยากถามว่าปลา ถั่วฝักยาว อะไรหลายอย่าง เค้คำนวณกันยังไงครับ และจะรู้ได้ยังไงว่าได้กี่กล่อง

  9. Sufern Chan says:

    ไอ้ช่องสุดท้ายเครื่องหมายสามเหลี่ยมนี่แหล่ะค่ะนี่หนูงง คำนวณไม่เป็นเลยค่ะ ไม่รู้จะคิดค่าไฟหรือค่าแรงยังไง

  10. Sam Sung says:

    ถ้า ทำขนมปังใส้ทะลัก ค่าขนมปัง ตกทุนชิ้นละ 1 บาท ใส้หม้อ 1 คิดทุนออกมาแร้ว เราตักให้ลูกค้าไป จำไม่ได้ว่าตักไปจำนวนกี่ลูกค่ะ แบบนี้จะคิดยังไงคร้า😘😘

  11. Sam Sam says:

    เขาทำให้ดูคร่าวๆ คุณๆๆก็เอาไปรวมค่านั่นนี่กันเองอีกทีนะ อย่างอแง

  12. คนสวย มากมาย says:

    ช่วยยกตัวอย่างวิธีการคำนวนค่าใช้จ่ายหน่อยได้ไหมคะ ดูในคลิปไม่เข้าใจเลยค่ะ

  13. apinan bauphan says:

    ค่าใช้จ่าย ในบันทัดสุดท้ายอะครับ คำนวณยังไง คือ เอาเปอร์เซ็นต์ หรือ เอาตัวเลขราคาจรริงๆมาลง

  14. Waraporn Chidam says:

    เราทำเค้กกล้วยหอม​ขายที่ชิ้นละ5.บาทไม่ได้เซฟ​ส่วนผสมเลยทำตามสูตรเปะ.ไหนจะน้ำไฟค่าแรง.ยังมีคนบอกว่าแพงอีกเฮ้อ.. ท้อแท้จุง

  15. วรรณฤดี ฤทธิ์เดช says:

    อยากให้คิดต่อเพื่อหาราคาที่จะวางของขายจ่ะ ทำคลิปคิดต่อจากคลิปนี้ได้ไหม

  16. Nisar Pantawee says:

    รบกวนถามค่ะ คือทำขนมเปี๊ยะอยู่สูตรหนึ่ง ค่าแป้งตก24ได้60ลูก ผลลัพธ์เราต้องเอา24หาร60ถูกมั้ยคะ

  17. อื้มมม อาโหรย says:

    พี่คือผมขายน้ำ ถ้าเกิดชาที่ซื้อมามัน600กรัม 160บาท ผมควรเอามาหาร600หรือ1000ครับเพราะเขาขายไม่ถึงโลคับ

ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น ช่องข้อมูลจำเป็นถูกทำเครื่องหมาย *