ข้อมูลของบทความนี้จะเกี่ยวกับhotel des artists khaoyai agoda หากคุณกำลังมองหาเกี่ยวกับhotel des artists khaoyai agodaมาวิเคราะห์กับsalcedomarket.orgในหัวข้อhotel des artists khaoyai agodaในโพสต์รีวิว โฮเทล เด อาร์ททิส ปิง ซิลลูเอท เชียงใหม่ : Review Hotel des Artists Ping Silhouette Chiangmaiนี้.
ภาพรวมของเนื้อหาที่เกี่ยวข้องเกี่ยวกับhotel des artists khaoyai agodaในรีวิว โฮเทล เด อาร์ททิส ปิง ซิลลูเอท เชียงใหม่ : Review Hotel des Artists Ping Silhouette Chiangmaiอย่างละเอียดที่สุด
ที่เว็บไซต์salcedomarket.orgคุณสามารถเพิ่มข้อมูลอื่นๆ นอกเหนือจากhotel des artists khaoyai agodaเพื่อรับความรู้เพิ่มคุณค่าให้กับคุณ ที่เพจsalcedomarket.org เราอัปเดตข่าวสารใหม่และแม่นยำให้คุณทุกวัน, ด้วยความปรารถนาที่จะให้ค่าที่ถูกต้องที่สุดสำหรับคุณ ช่วยให้คุณเก็บข้อมูลออนไลน์ที่มีรายละเอียดมากที่สุด.
คำอธิบายบางส่วนที่เกี่ยวข้องกับหมวดหมู่hotel des artists khaoyai agoda
สวัสดีทุกคน วันนี้แม่ลี่อยู่เชียงใหม่ มาเชียงใหม่ทีไรใครๆ ก็คิดว่าจะพักที่ไหนใช่ไหมคะ? ย่านที่มีชื่อเสียงที่คนนิยมนิยมกันคือย่านนิมมานหรืออยู่ในคูเมืองเก่าหรือย่านท่าแพ แต่ก็มีอีกพื้นที่ที่สำคัญตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน เป็นย่านการค้าเก่าแก่ มีความสำคัญต่อเชียงใหม่เป็นอย่างมาก คือบริเวณวัดเกต วันนี้แม่ลีจะพาไปพักที่โรงแรมเก๋ๆ เล็กๆ แต่ระยะยาว Hotel de Artis Ping Silhouette ที่แอบซ่อนไว้อย่างกลมกลืนในย่านวัดเกต Hotel de Art Ping Silhouette ตั้งอยู่ในชุมชนวัดเกต ริมฝั่งตะวันออกของแม่น้ำปิง ในอดีต ชุมชนวัดเกตเคยเป็นย่านการค้าของชาวจีนและชาวต่างประเทศ และเป็นอำเภอที่เจริญรุ่งเรืองที่สุดในยุคการค้าน้ำของเชียงใหม่ มีวัฒนธรรมและสถาปัตยกรรมที่หลากหลาย แนวคิดของโรงแรมจึงถูกหยิบยกขึ้นมา ความเร่งรีบและคึกคักของพ่อค้าชาวจีนและความหลากหลายทางวัฒนธรรมของถนนสายนี้บอกเล่าเรื่องราวของการออกแบบโรงแรมด้วยคำจำกัดความของซีรี่ส์ Modern Chino อาคารโรงแรมได้รับการออกแบบเหมือนโรงเตี๊ยม เหมือนเป็นที่พักผ่อนของนักเดินทางในสมัยก่อน ตัวอาคารแบ่งเป็น 2 ด้าน มีคอร์ดอยู่ตรงกลาง ขวามือเป็นล๊อบบี้ ซ้ายมือเป็นร้านอาหาร คอร์ดตรงกลางเป็นบ่อสี่เหลี่ยมเตี้ย เลี้ยงปลาคราฟ มีตุ๊กตาม้าหินวางอยู่ 2 ตัว เป็นกิมมิกเล็กๆ ของโรงแรม แบบว่านักท่องเที่ยวสามารถผูกม้าไว้ที่นี่เพื่อพักผ่อนและดื่มน้ำ ล็อบบี้ได้รับการออกแบบให้โปร่งโล่งในสไตล์ double volumn ด้วยการตกแต่งที่เรียบง่าย ใช้ตู้ลิ้นชักจีนโบราณเป็นเคาน์เตอร์ต้อนรับ ใช้โทนสีขาวดำ ที่นั่งพักผ่อนเป็นม้านั่งไม้ยาวมีเบาะสีน้ำเงิน อีกด้านเป็นร้านอาหารชื่อว่า Cafe de Artis ออกแบบเป็นซอยเล็กๆ โต๊ะหินอ่อนแปดเหลี่ยมและเก้าอี้ตัวเล็กไม่มีพนักพิง นึกถึงร้านน้ำชาในสมัยโบราณ จากคอร์ดกลางบ้าน ตัดเข้าไปด้านใน จะเจอสวนวิลโลว์เล็กๆ ต้นหลิวที่นี่สวยมาก เมื่อลมพัดพลิ้วพลิ้วพลิ้วไหวราวกับวาปไปยังทะเลสาบซีหูในหางโจว มองออกไปเห็นแม่น้ำปิง วิวอาจไม่สวยเท่า แต่ความนิ่งของแม่น้ำสะท้อนวิวเมืองฝั่งตรงข้ามให้ดูดี สำหรับโรงแรมมีเพียง 19 ห้องเท่านั้น ห้องพักมี 3 แบบ ประเภทที่ 1 เรียกว่า The Serene ซึ่งแปลว่าเงียบ เป็นประเภทที่เล็กที่สุด ประเภทที่ 2 เรียกว่า The Willow ของห้องใต้สระว่ายน้ำ หันหน้าออกทางสวนวิลโลว์ ห้องแบบนี้เก๋มาก มีลานหน้าห้องให้นั่งมองต้นวิลโลว์ไหว ประเภทที่ 3 เรียกว่า The River ตั้งอยู่บนชั้นสองและสามของอาคารที่หันหน้าไปทางแม่น้ำปิง ห้องนี้จะเป็นประเภทห้อง หนึ่งเดียวที่มีอ่างอาบน้ำ วันนี้แม่ลี่จะพักที่ห้องริเวอร์ มาดู. ระหว่างทางขึ้นบันไดมีกลไกเล็กๆ จะปิดไฟมืดแสดงแนวโคมสีแดงนำทางขึ้นไปยังชั้นสอง แต่เมื่อชั้นสองกลับมาสว่างไสวด้วยแสงธรรมชาติ เหมือนกำลังเล่นกับความรู้สึกเข้าสู่อุโมงค์เวลา ย้อนเวลากลับไปสู่ยุคการค้าขายที่เฟื่องฟูของพ่อค้าชาวจีน ถึงประตูห้องแล้ว ที่เด็ดอีกอย่างของที่นี่คือหน้าห้องไม่มีเลขบอกห้อง จะใช้เป็นหมุดเหล็ก สองแถวแสดงถึงห้องต่างๆ แทน โดยแถวแรกแสดงถึงพื้น 1 คะแนน คือ ชั้นหนึ่ง 2 คะแนน อยู่ที่ชั้น 2 แถวที่สอง หมายถึง หมายเลขห้อง สังเกตว่ากุญแจกับหน้าประตูต้องตรงกัน ในการหาห้อง คุณต้องถอดรหัสห้องนั้นสักหน่อย มีเทคนิคมากมายในโรงแรมนี้ พอเข้าห้องรู้สึกว้าวมาก ถึงห้องจะเล็กแต่การตกแต่งก็พิถีพิถัน ผนังห้องเป็นสีขาว แต่มุมมีชายคาสีเข้ม ทำให้มุมห้องดูคมชัด หัวเตียงเป็นบานพับไม้สีเขียวอ่อนพร้อมกลไกเล็กๆ มีรูกลมตรงกลาง การซ่อนไฟไว้ข้างในนั้นมีกระต่ายเซรามิกตัวเล็กๆ ติดอยู่ในวงกลม ดูเหมือนว่าจะถ่ายทอดเรื่องราวของกระต่ายในดวงจันทร์ มันดูเป็นลูกเล่นและรายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ ที่น่ารัก ที่ขอบหน้าต่างมีโต๊ะสไตล์จีนสีน้ำเงินเข้ม พร้อมโคมไฟตั้งโต๊ะสไตล์วินเทจพร้อมเหรียญจีนขนาดเล็กวาง เหรียญจีนนี้แขวนไว้หน้าห้อง อยากเป็นส่วนตัว ไม่อยากให้แม่บ้านเข้ามาทำห้อง ให้แขวนเหรียญนี้ไว้หน้าห้อง นอกหน้าต่างมีระเบียงเล็กๆ ที่คุณสามารถนั่งสูดอากาศธรรมชาติและมองดูต้นหลิว เห็นสระว่ายน้ำที่มองเห็นแม่น้ำปิง ส่วนห้องน้ำเป็นส่วนที่ประทับใจที่สุด ขนาดกำลังดี ไม่ใหญ่เกินไป แต่ได้สัดส่วนที่ลงตัว หลังจากเปิดประตูไม้จีนสีเข้มแล้ว จะพบอ่างล้างหน้าแบบคิดตายที่ทำด้วยหินอ่อน ผนังสีขาว ตัดกับก๊อกน้ำสีทอง มันดูโดดเด่นมาก วัสดุที่ใช้มีความพรีเมี่ยมมาก ด้านซ้ายมือเป็นโซนแห้งซึ่งเป็นห้องน้ำส่วนตัวที่ใช้สุขภัณฑ์ของโคห์เลอร์ ด้านขวามือเป็นโซนเปียกที่รวมอ่างอาบน้ำและฝักบัวไว้ด้วยกัน จุดนี้แสดงให้เห็นถึงความเฉลียวฉลาดของนักออกแบบ ซึ่งก็คือเวลาอาบน้ำหรือแช่ตัวในอ่างที่ล้นออกมา อย่างไรก็ตามน้ำจะไม่ท่วมห้องเพราะมีรางน้ำหินอ่อนสีดำไหลอยู่รอบห้อง น้ำจะไหลลงรางน้ำรอบห้องอย่างรวดเร็ว โรงแรมบางแห่งที่แม่หลีเคยพัก ดีไซน์สวย แต่ระบบระบายน้ำไม่ดี ทำให้เวลาอาบน้ำนานๆ น้ำจะท่วมห้องและล้นห้องนอน แต่นี่ไม่ใช่เลย เรียกได้ว่าดีไซน์พรีเมียมจริงๆ สรุป 1 คืนที่โรงแรม Hotel de Artis Ping Silhouette แม่หลี่ประทับใจมาก แม้ว่าโรงแรมจะเปิดให้บริการมาเป็นเวลานาน แต่ภายในยังคงได้รับการดูแลเป็นอย่างดี วัสดุและอุปกรณ์ใช้ของดีดูมีระดับ การออกแบบที่สวยงาม ลูกเล่นมากมาย บางสิ่งที่จะทำให้คุณประหลาดใจตลอดการเข้าพัก สวนวิลโลว์สวยงามและผ่อนคลาย มีจุดถ่ายรูปมากมาย แม่หลีขอแนะนำ หากคุณมีเวลามาเชียงใหม่ โรงแรมแห่งนี้คือหนึ่งในตัวเลือกที่ดีที่สุด แม่ลี ยืนยัน.
รูปภาพที่เกี่ยวข้องกับหมวดหมู่ของhotel des artists khaoyai agoda
![รีวิว โฮเทล เด อาร์ททิส ปิง ซิลลูเอท เชียงใหม่ : Review Hotel des Artists Ping Silhouette Chiangmai](https://i.ytimg.com/vi/YPHz8JlnxIQ/hqdefault.jpg)
นอกจากการหาข่าวเกี่ยวกับบทความนี้แล้ว รีวิว โฮเทล เด อาร์ททิส ปิง ซิลลูเอท เชียงใหม่ : Review Hotel des Artists Ping Silhouette Chiangmai สามารถติดตามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ด้านล่าง
เนื้อหาเกี่ยวกับhotel des artists khaoyai agoda
#รวว #โฮเทล #เด #อารททส #ปง #ซลลเอท #เชยงใหม #Review #Hotel #des #Artists #Ping #Silhouette #Chiangmai.
Hoteldesartistspingsilhouette,chiangmaihotel,designhotel,ชิลไปไหน,ท่องเที่ยว,รีวิว,ชิลชาแนล,chillchannel,travel,thailand,เที่ยว,ร้านอาหาร,เดินทาง,ข่าว,ข่าวเที่ยว,โรงแรม,รีสอร์ท,ที่พัก,เชียงใหม่,ตัวเมือง.
รีวิว โฮเทล เด อาร์ททิส ปิง ซิลลูเอท เชียงใหม่ : Review Hotel des Artists Ping Silhouette Chiangmai.
hotel des artists khaoyai agoda.
เราหวังว่าคุณค่าที่เรามอบให้จะเป็นประโยชน์กับคุณ ขอบคุณที่รับชมhotel des artists khaoyai agodaข่าวของเรา
…ได้ข้อมูลครบถ้วน กระชับดี ขอบคุณครับ อ้อ ! บานเฟี้ยมนะครับ ไม่ใช่บานเฟี้ยว ^^…
เสียงไพเราะ มากครับ คุณแม่ เด็กๆน่ารัก
Veey good ครับ
เหมือนดูหนังสารคดีเลย เสียงบรรยายชวนฟังครับ