เนื้อหาของบทความนี้จะเกี่ยวกับสูตร ทำ ขนม ไทย หากคุณต้องการเรียนรู้เกี่ยวกับสูตร ทำ ขนม ไทยมาเรียนรู้เกี่ยวกับหัวข้อสูตร ทำ ขนม ไทยกับSalcedomarketในโพสต์วิธีทำ ขนมถ้วยใบเตย แป้งนุ่มละมุน กะทิแตกมันสวย ขนมไทยทำง่าย อร่อยมาก [Kanom Tuay] l กินได้อร่อยด้วยนี้.
ภาพรวมที่สมบูรณ์ที่สุดของเอกสารที่เกี่ยวข้องกับสูตร ทำ ขนม ไทยในวิธีทำ ขนมถ้วยใบเตย แป้งนุ่มละมุน กะทิแตกมันสวย ขนมไทยทำง่าย อร่อยมาก [Kanom Tuay] l กินได้อร่อยด้วย
ที่เว็บไซต์salcedomarket.orgคุณสามารถอัปเดตข้อมูลอื่นที่ไม่ใช่สูตร ทำ ขนม ไทยเพื่อข้อมูลเชิงลึกที่มีคุณค่ามากขึ้นสำหรับคุณ ที่เพจSalcedo Market เราอัปเดตเนื้อหาใหม่และถูกต้องสำหรับผู้ใช้เสมอ, ด้วยความหวังว่าจะมีส่วนในเนื้อหาที่ละเอียดที่สุดสำหรับคุณ ช่วยให้ผู้ใช้บันทึกข้อมูลบนอินเทอร์เน็ตได้อย่างแม่นยำที่สุด.
หัวข้อที่เกี่ยวข้องกับหัวข้อสูตร ทำ ขนม ไทย
*สูตรนี้ทำส่วนผสมได้ 30-35 ถ้วย – แป้ง – แป้งข้าวเจ้า 65 กรัม – แป้งมันสำปะหลัง 15 กรัมหรือแป้งท้าวยายหม่อม – น้ำตาลโตนด 120 กรัม – กะทิพาสเจอร์ไรส์ “เจ้าเกาะ” 200 กรัม – ใบเตย 200 กรัม ส่วนผสมน้ำผลไม้ – ราดหน้ากะทิ – กะทิพาสเจอร์ไรส์ “ชาวเกาะ” 400 g – แป้งข้าวเจ้า 20 g – น้ำตาล 30 g – เกลือ 3 g (1/2 tsp) ———— — ————————————– ส่วนผสม / สูตร – แป้งข้าวเจ้าผสม – 65 g. แป้งข้าวเจ้า – 15 กรัม แป้งมันสำปะหลัง – 120 กรัม น้ำตาลปี๊บ – 200 กรัม “ชาวเกาะ” กะทิพาสเจอร์ไรส์ – 200 กรัม ส่วนผสมน้ำใบเตย / สูตร – ผสมน้ำกะทิ – 400 g. “ชาวเกาะ” กะทิพาสเจอร์ไรส์ – 20 กรัม แป้งข้าวเจ้า – 30 กรัม น้ำตาล – 3 กรัม เกลือ (1/2 ช้อนชา) —————————- ————– ———— สูตรของฉันและเมนูอื่นๆ ———————————- —————— — เชิญพูดคุยและแนะนำกับเราได้ที่ ——————— ——————————- — ติดต่องาน e-mail : [email protected] —– ———————————————- —————– #ใบเตย ขนมถ้วย #ขนมถ้วยโบราณ #ถุงกะทิของชาวเกาะ .
รูปภาพบางส่วนที่เกี่ยวข้องกับหัวข้อของสูตร ทำ ขนม ไทย
![วิธีทำ ขนมถ้วยใบเตย แป้งนุ่มละมุน กะทิแตกมันสวย ขนมไทยทำง่าย อร่อยมาก [Kanom Tuay] l กินได้อร่อยด้วย](https://i.ytimg.com/vi/g_ukqnNPpYw/hqdefault.jpg)
นอกจากการอ่านเนื้อหาของบทความนี้แล้ว วิธีทำ ขนมถ้วยใบเตย แป้งนุ่มละมุน กะทิแตกมันสวย ขนมไทยทำง่าย อร่อยมาก [Kanom Tuay] l กินได้อร่อยด้วย ติดตามเนื้อหาเพิ่มเติมได้ที่ด้านล่าง right
คลิกที่นี่เพื่อดูข้อมูลเพิ่มเติม
คำแนะนำที่เกี่ยวข้องกับสูตร ทำ ขนม ไทย
#วธทำ #ขนมถวยใบเตย #แปงนมละมน #กะทแตกมนสวย #ขนมไทยทำงาย #อรอยมาก #Kanom #Tuay #กนไดอรอยดวย.
กินได้อร่อยด้วย,เรียนทำอาหาร,สอนทำอาหาร,สูตรอาหาร,Food tube,ขนมถ้วยใบเตย,ขนมถ้วยโบราณ,Kanom Tuay,ขนมถ้วย,ถ้วยตะไล,pinwheel cup,กะทิถุงชาวเกาะ.
วิธีทำ ขนมถ้วยใบเตย แป้งนุ่มละมุน กะทิแตกมันสวย ขนมไทยทำง่าย อร่อยมาก [Kanom Tuay] l กินได้อร่อยด้วย.
สูตร ทำ ขนม ไทย.
เราหวังว่าค่านิยมบางอย่างที่เรามอบให้จะเป็นประโยชน์กับคุณ ขอขอบคุณที่อ่านสูตร ทำ ขนม ไทยข่าวของเรา
ละมุนกว่าขนม ก็เสียงพ่อครัวนี่แหละ… ชอบฟังค่ะเพลินดี 😊
ทำตามแล้วอร่อยมากค่ะหวานกำลังดี
แต่อยากได้ตัวแข็งกว่านี้นิดนึงต้องเพิ่มส่วนไหนคะ
น่าทานมากก
ใช้หม้อนึ่ง ยี่ห้อ อะไรคะ
ที่บ้านเป็นฝาแบบมีรูระบาย ใช้ได้มั้ยคะ
มีวิธีตวงที่ไม่ใช่เครื่องชั่งบ้างไหมคะ
Yummy
หารายละเอียดไม่เจอค่ะ
ของเราหร้ากะทิเป็นน้ำเลยค่ะ ไม่สุกหรอคะ
Can someone translate the measurement to cups or tablespoon please?
เอาขนมออกแล้วเหละคะไม่สวยเลย
แวะมาชมวิธีทำขนมถ่ายด้วยจ้าหน้ารับประทานมากเลยค่ะสุดยอดค่ะ😍👍😋
นึ่งทีละรอบถ้าสำหรับคนทำขายมันไม่เสียเวลาละเปลืองแก๊สแย่เลยเหรอคะ
ลองทำแล้วค่ะ ตัวแป้งด้านล่างมันเหลวไปนิดนึงค่ะแคะออกจากถ้วยไม่ได้เลย ต้องใส่อะไรเพิ่มคะ
จะลองทำดูเพราะชอบกินมากมีสูตรให้ดูด้วย,สอนดูแล้้วละเอียดน่าจะทำไม่ยากชอบคุณค่ะ
ขอบคุณมากนะคะ คนที่มองหาอาชีพทำไปส่งร้านอาหารได้เลยค่ะ
สูตรนี้ทำได้ประมาณกี่ชิ้นคะ
สวัสดีค่ะ วันนี้ลองทำตาม แต่นึ่งใบเตยไม่สุกเลยค่ะ ทั้งที่ใช้ตามคลิปบอกเลยค่ะ เพราะอะไรคะ
อร่อยมากค่า ขอบคุณสำหรับสูตรนี้นะค่า
ใช้ใบเตยแห้งแทนได้ไมคะ ที่ขายเป็นถุงเอาไว้ทำชาอะค่ะ
ถ้าทำ 70 ถ้วย อัตราส่วนเท่าไหร่ค่ะ หรือต้องเพิ่มไปอีก 1 เท่าตัวค่ะ
ข้อมูลดีมาก กระทัดรัด น้ำเสียงฟังรื่นหู เข้าใจง่าย
ขอบคุณมากมายคะ
ดูเกือบทั้งหมดเลยค่ะ ชอบมาก ละเอียด ชัดเจน ทุกขั้นตอน ขอบคุณมากค่ะ จอให้ทำต่อไปเรื่อยๆนะคะ
ชอบค่ะที่แบ่งสูตรทำขนมถ้วนชอบทานมากหาทานอยากค่ะจะลองทำทานขอบคุณมากค่ะ
ขอคลิปทำขนมปลากริม ดว้ยคะ
ลองทำแล้ว อร่อยมาก👍
แสดงว่าคุณทำไม่เป็นครับถ้าทำใด้แค่นี้อย่ามาบอกสูตรคนอื่นเลยครับ
ถ้าคุณใช้แป้งมันคุณนึ่งมาจะแข็ง..ก่อนจะทำศึกษาดีไปครับ
สูตรนี้ได้กี่ถ้วยค่ะ
ส่วนของน้ำใบเตย
ถ้าใช้ใบเตยผงต้องผสมผงใบเตยกับน้ำในอันตราส่วนเท่าไหร่คะ
จะทำให้ลูกชายกินสุดสัปดาห์นี้ล่ะค่ะ น่าทานมาก สอนทำก็ละเอียดมาก ขอบคุณค่ะ