หมวดหมู่ของบทความนี้จะเกี่ยวกับสูตรวุ้นกะทิมะพร้าวอ่อน หากคุณกำลังมองหาสูตรวุ้นกะทิมะพร้าวอ่อนมาถอดรหัสหัวข้อสูตรวุ้นกะทิมะพร้าวอ่อนกับSalcedo Marketในโพสต์วุ้นกะทิมะพร้าวอ่อน(สูตรเป๊ะ)ทำกินทำขายได้เลยอร่อยจริงนี้.
ข้อมูลทั่วไปเกี่ยวกับสูตรวุ้นกะทิมะพร้าวอ่อนในวุ้นกะทิมะพร้าวอ่อน(สูตรเป๊ะ)ทำกินทำขายได้เลยอร่อยจริงที่มีรายละเอียดมากที่สุด
ที่เว็บไซต์Salcedomarketคุณสามารถเพิ่มเนื้อหาอื่น ๆ นอกเหนือจากสูตรวุ้นกะทิมะพร้าวอ่อนเพื่อข้อมูลเชิงลึกที่มีคุณค่ามากขึ้นสำหรับคุณ ที่เว็บไซต์Salcedomarket เราอัปเดตข่าวสารใหม่และแม่นยำสำหรับผู้ใช้เสมอ, ด้วยความตั้งใจที่จะมอบเนื้อหาที่ถูกต้องที่สุดให้กับผู้ใช้ ช่วยให้คุณเพิ่มข่าวทางอินเทอร์เน็ตได้อย่างละเอียดที่สุด.
หุ้นที่เกี่ยวข้องกับหมวดหมู่สูตรวุ้นกะทิมะพร้าวอ่อน
ส่วนประกอบ 1. ผงวุ้น 1 ซองเล็ก 25 กรัม 2. หัวกะทิ 900 มล. 3. น้ำมะพร้าวน้ำหอม 400 มล. 4. เนื้อมะพร้าวอ่อน 2 ลูก 5. น้ำตาลทรายขาว 2+1/4 ถ้วย 6. เกลือ 1 ช้อนชา วิธีทำ 1. เทมะพร้าว นม-น้ำมะพร้าว ลงในหม้อ ตามด้วยผงวุ้น คนให้ละลายเข้ากัน พักไว้ 10 นาที คนให้ละลายดีแล้วตักออกมาใส่ถ้วยประมาณ 1 ถ้วยตวง เพื่อผสมสี 2-3 หยด ความเข้มตามต้องการ 3. ใส่เนื้อมะพร้าวลงไปผัดจนเดือดเล็กน้อย ปิดเตา พักไว้ให้อุ่น ตักส่วนสีชมพูออกก่อน 1 ช้อนโต๊ะ รอให้แข็งตัวแล้วจึงเติมสีขาว ใส่เนื้อมะพร้าวลงไป 4.เมื่อวุ้นแข็งตัวแล้ว นำออกจากพิมพ์ นำเข้าตู้เย็น จะกรอบอร่อย ขอบคุณที่รับชมครับ 😊😊😊
รูปภาพที่เกี่ยวข้องกับเอกสารเกี่ยวกับสูตรวุ้นกะทิมะพร้าวอ่อน
![วุ้นกะทิมะพร้าวอ่อน(สูตรเป๊ะ)ทำกินทำขายได้เลยอร่อยจริง](https://i.ytimg.com/vi/e47KAC1ldlU/hqdefault.jpg)
นอกจากการอ่านข้อมูลเกี่ยวกับบทความนี้ วุ้นกะทิมะพร้าวอ่อน(สูตรเป๊ะ)ทำกินทำขายได้เลยอร่อยจริง คุณสามารถหาเนื้อหาเพิ่มเติมด้านล่าง
คลิกที่นี่เพื่อดูข้อมูลเพิ่มเติม
แท็กที่เกี่ยวข้องกับสูตรวุ้นกะทิมะพร้าวอ่อน
#วนกะทมะพราวออนสตรเปะทำกนทำขายไดเลยอรอยจรง.
[vid_tags].วุ้นกะทิมะพร้าวอ่อน(สูตรเป๊ะ)ทำกินทำขายได้เลยอร่อยจริง.
สูตรวุ้นกะทิมะพร้าวอ่อน.
หวังว่าการแบ่งปันที่เราให้ไว้จะเป็นประโยชน์สำหรับคุณ ขอบคุณมากสำหรับการติดตามข้อมูลเกี่ยวกับสูตรวุ้นกะทิมะพร้าวอ่อนของเรา
น่าทานค่ะ
น่าทานมากค่ะ ตามสูตรหวานมากเราลดปริมานน้ำตาลลงได้ใช่ไหมค่ะ
พอเซ็ดตัวแล้วเอาเข้าตู้เย็นไว้นานหลายช.มได้ไหมค่ะ
ชอบเสียงใสๆ อธิบายให้เข้าใจง่าย ทำตามเลยจ้า ขอบคุณนะคะ
น่ารัก
**Wowๆๆๆน่ากินมากๆๆๆคะขอบคุณกับสูตรที่แบ่งปันคร้า
ถ้าเราจะใช้น้ำใบเตยแทนการใช้สีจะต้องใส่อัตราส่วนเท่าไหร่คะ
ขอบคุณที่มาสอนค่ะ.สวยงามน่าทานมากค่ะ
สูตรนี้ทำได้กี่อันคะ
ทำขายจะขายอันละเท่าไรคะ
ขอบคุณ ครับ
ส่วนสีชมพูที่หยอดก่อน แล้วหยอดสีขาวตามระยะเวลาห่างกันประมาณกี่นาทีคะ มือใหม่หัดทำค่ะ
ถ้าทำขายขายกล่อง20 บาทประมาณกี่ดอกดีคะ
สวยน่าทานมากๆค่ะ
ไม่เข้าใจคำว่า mlเป็นเท่าไหร่ค่ะ
😊😊😊👍👍
ไม่ใส่มะพร้าวอ่อนได้ไหมค่ะ
สีสวยน่าทานมากๆเลยจร้า
เดวจะทำตามคะ
❤️🌸👍🌷
รบกวนสอบถามหน่อยค่ะน้ำมะพร้าวใช้น้ำมะพร้าวสดหรือมะพร้าวกล่องคะ
สูตรนี้ได้กี่ เเม่พิมคะ🙏🙏🙏
รบกวนสอบถามหน่อยนะค่ะ ถ้าเราทำขายตามตัวพิมพ์ในคลิบ ( พิมพ์รูปดอกกุหลาบ) ถ้าขายในราคา 20บาท ควรใส่กี้ชิ้นดีค่ะ
สูตรนี้ทำได้กี่ดอกคะ
ทำแล้วค่ะตามสูตรไม่แข็งไม่ออ่นพอดีค่ะ..หวานน้อยตามใจตัวเอง
ขอสูตรหน่อยค่ะอยากทำ😍
ใช้กะทิกล่องแทนกะทิสดได้มั้ยคะ
สีสรรน่ารัก น่าทานค่ะ
กระทิควรใช้กระทิสด หรือกะทิกล่องค่ะ (ทำขายตลาดนัด เกือบทั้งวันค่ะ)
ถ้าทำเสร็จแล้วใส่ตู้เย็นตอนเช้าค่อยถอดพิมพ์ออกเพื่อไปทำบุญตอนเช้า
ถามว่ามันจะแฉะมั้ยคะ
สอบถามค่ะ ถ้าเราทำวุ้นเป็นชั้นๆ ระหว่างรอให้วุ้นเซตตัวก่อนเทชั้นต่อไป วุ้นที่เราต้มไว้แล้วรอผสมสีอื่นต้องทำอย่างไรคะ อุ่นไว้หรือวางไว้เฉยๆ อยากลองทำแบบที่เป็นหลายๆชั้นหน่ะค่ะ
ไม่ต้องบอกเลยว่าคนทำขนมหวานต้องเป็นคนใจเย็นขนมต้องใช้ความละเอียดอ่อนฉันชอบนั่งทำคนเดียวเวลามีเรื่องเครียดแล้วมาทำขนมหวานแล้วใจเย็นลง
ขอบคุณค่ะ
อยากทราบว่าใช้น้ำตาลกับเกลือเท่าไรค่ะ
ถ้าเราเอาไปวางขายตลาดนัด ใส่กล่องใส วางบนโต๊ะ ไม่ต้องวางบนน้ำแข็งก็ได้ใช่ไหมครับ ใครอยากกินเย็นๆก็ซื้อไปแช่เอง แต่ถ้าเราวางแช่บนลังน้ำแข็งได้ ก็จะดีขึ้น ประมาณนั้นไหมครับ
ติดตามนานแล้วคะเก่งมากคะ
สวัสดีคะติดตามแล้วนะคะลองทำตามแล้วคะ.พอดีจริงๆด้วยคะเคยลองทำตามบางเพจอื่นๆแล้วนิ่มเกินไป.ไม่แข็ง.ไม่ดีเลยแต่ลองทำตาม.
คุณสอนโอเครไม่หลอกต้องขอบคุณมากๆนะคะ
อยากเอาไปฝากผู่สาวน้อยเด้ ดอกกุหลาบสีหวานแหววน่ารัก
สวัสดีค่ะ กดไลนกดแชร์ให้แล้วค่ะ
ขอถามว่า สั่งซื้อแม่พิมพ์ได้ทีไหนค่ะสวยจัง น่าสนใจขนมน่ารับประทานจริงชอบมากค่ะ
เวลาแกะออกจะแยกชั้นมั้ย
ทำแล้วจะแยกชั้นค่ะ
น่ารัก สวย น่ากินมากๆเลยค่ะ🥰💕😁👍
ต้มนานไหมค่ะ แช่วุ้น15นาที ต้มจะครึ่งชม.แล้วไม่ละลายเลย
ถ้าทำขายไซส์นี้คิดราคายังไงดีคะ?