หัวข้อของบทความนี้จะเกี่ยวกับpingnakorn hotel chiang mai หากคุณกำลังเรียนรู้เกี่ยวกับpingnakorn hotel chiang maiมาวิเคราะห์กับSalcedo Marketในหัวข้อpingnakorn hotel chiang maiในโพสต์🇹🇭 CHIANGMAI's BOUTIQUE STAY : Ping Nakaraนี้.
สรุปเอกสารที่เกี่ยวข้องกับpingnakorn hotel chiang maiอย่างครบถ้วนที่สุด🇹🇭 CHIANGMAI's BOUTIQUE STAY : Ping Nakara
ที่เว็บไซต์Salcedo Marketคุณสามารถเพิ่มความรู้อื่น ๆ นอกเหนือจากpingnakorn hotel chiang maiเพื่อรับความรู้เพิ่มคุณค่าให้กับคุณ ที่เว็บไซต์Salcedomarket เราอัปเดตข้อมูลใหม่และถูกต้องสำหรับผู้ใช้เสมอ, ด้วยความตั้งใจที่จะให้บริการข้อมูลที่สมบูรณ์ที่สุดสำหรับคุณ ช่วยให้ผู้ใช้เพิ่มข้อมูลบนอินเทอร์เน็ตได้โดยเร็วที่สุด.
การแบ่งปันที่เกี่ยวข้องกับหัวข้อpingnakorn hotel chiang mai
อาร์ต ถมยา นักร้อง/นักแต่งเพลงชาวไทย จะพาคุณชมโรงแรมบูติคที่โด่งดังไปทั่วโลก – ปิงนครา โรงแรมแห่งนี้ได้รับรางวัลทั้งในและต่างประเทศหลายรางวัลเนื่องจากสถาปัตยกรรมล้านนาโคโลเนียลที่งดงาม มาสำรวจสถานที่นี้ด้วยกันเถอะ! ในช่วงต้นทศวรรษ 1900 เชียงใหม่เป็นศูนย์กลางของอุตสาหกรรมไม้สักที่เฟื่องฟู ผู้จัดการชาวต่างประเทศดูแลสัมปทานตัดไม้ทั่วป่าทางภาคเหนือของประเทศไทย ด้วยความช่วยเหลือจากแรงงานท้องถิ่นและช้างที่ทรหดอดทน พวกเขาทำงานอันยากลำบากและเสี่ยงอันตราย สกัดไม้สักท่อนแล้วลอยไปตามกระแสน้ำเพื่อตัดเกรดและขาย วันนี้ไม้สักหมดครับ แต่สถานีแม่น้ำและป่าไม้ยังคงอยู่ และบรรยากาศที่ผ่อนคลายของเมืองเชียงใหม่ก็น่าหลงใหลเช่นเคย ปิงนคราได้รับแรงบันดาลใจจากช่วงเวลาที่ผ่านมาด้วยโรงแรมส่วนตัวที่สร้างขึ้นในสไตล์โคโลเนียลที่หรูหราในสมัยนั้น สถาปัตยกรรมขนมปังขิงอันสง่างามของโรงแรมเน้นย้ำด้วยงานแกะสลักด้วยมือ และสร้างสภาพแวดล้อมที่เย็นสบายและเงียบสงบ ทั่วทั้งสิบเก้าห้องคุณจะพบกับการใช้วัสดุจากธรรมชาติอย่างพิถีพิถันและสไตล์ที่โดดเด่นแต่ใช้งานได้จริง การออกแบบที่ซับซ้อนนี้เข้ากันได้ดีกับบริการที่ผ่อนคลายแต่มีความเป็นมืออาชีพ ดังนั้นโปรดเยี่ยมชมเราเมื่อคุณอยู่ในเชียงใหม่ เพลิดเพลินกับความเงียบสงบของเฉลียงข้างสระว่ายน้ำ ขดตัวกับหนังสือในห้องสมุดของเรา หรือผ่อนคลายด้วยเครื่องดื่มในห้องหมุน ไม่ว่าคุณจะชอบอะไร เรามั่นใจว่าคุณจะเพลิดเพลินไปกับการกลับมาสู่ความสง่างามครั้งนี้ ++++++ รางวัล : Prime Minister Award, Thailand Boutique Awards 2016-2017 Consecutive Winner of TripAdvisor Certificate of Excellence, 2010-2017 Top 25 Small/Luxury Hotels in Thailand, TripAdvisor 2012-2015 Gold Medal, Thailand Boutique Hotel Prime Minister รางวัล 2014-2015 G Mark, Good Design Award 2013 (ญี่ปุ่น) Top 10 Hotels for Romance in Asia, TripAdvisor 2011 Recommended Design Hotel Award, I-Design Magazine 2010 Architecture Excellence Award, The Association of Lanna Architects 2010 Award Winner for Culture, Thailand Boutique Hotel PM Award 2010 ++++++ Book Room at Ping Nakara : ++++++ Book Flight to Chiangmai : Follow Bangkok Airways : YT : FB : ++++++ Follow Art Thomya : YT : FB : IG : #เชียงใหม่ #ประเทศไทย #โรงแรมบูติค .
ภาพถ่ายบางส่วนที่เกี่ยวข้องกับหัวข้อของpingnakorn hotel chiang mai
![🇹🇭 CHIANGMAI's BOUTIQUE STAY : Ping Nakara](https://i.ytimg.com/vi/f1bOe7Gm71Q/hqdefault.jpg)
นอกจากการดูข้อมูลเกี่ยวกับบทความนี้แล้ว 🇹🇭 CHIANGMAI's BOUTIQUE STAY : Ping Nakara สามารถติดตามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ด้านล่าง
ข้อมูลบางส่วนที่เกี่ยวข้องกับpingnakorn hotel chiang mai
#CHIANGMAI39s #BOUTIQUE #STAY #Ping #Nakara.
Art Thomya,อาร์ท ถมยา,asean,southeast asia,อาเซียน,heyasean,เฮย์อาเซียน,เที่ยวอาเซียน,asia,เอเชีย,Bangkok Airways,บางกอก แอร์เวยส์,mekongmoments,boutique,boutique hotel,ping nakara,ปิงนครา,nakara jardin.
🇹🇭 CHIANGMAI's BOUTIQUE STAY : Ping Nakara.
pingnakorn hotel chiang mai.
หวังว่าข้อมูลบางส่วนที่เราให้ไว้จะเป็นประโยชน์กับคุณ ขอบคุณมากสำหรับการดูข้อมูลpingnakorn hotel chiang maiของเรา
¡¡¡¡Beautiful hotel!!!! ¡¡¡¡¡WOW!!!! Greetings from Panama City. Panamá. Luis Ricardo
OK, I will try to take a nap with moccasin as you. 🙂
Beautiful. Do they serve “Afternoon Tea or High Tea” ? Would you consider doing a vlog on best places in Chiang Mai for High Tea ? Thanks.
I just booked this beautiful hotel for my stay in Chiang Mai . Thank You so much for introducing me. It is my birthday while there and I wanted something extra special but not to crazy expensive. This is perfect! All your videos are really helping me custom build my travels next month in Laos, Vietnam and Thailand. I feel like we have our own wonderful, welcoming and (ok I am a Mom – adorable) interesting, respectful and fun local friend introducing us to South East Asia !
Hi remember me i am the one who told you to visit singapore
Gorgeous hotel. I wish I had seen that building when I visited ChiangMai City. Yes, the anitque wooden funiture is the best. Come to Atlanta and I'll show you around Art.
The architecture and ambiance are exceptional. Good choice Art.
This hotel looks beautiful Art, I usually like contemporary hotels but this colonial style is nice as well sometimes 😀
Nice place to ball
Nice cosy hotel 😊